Jinsi ya kuondoa sumu mwilini

Tambua ya kuwa unaweza kuwa na sumu nyingi mwilini. Usihofu!

Kwa nini tuwe na sumu mwilini?

Unafikiria kuwa una afya njema, lakini haujisikii vyema. Unapuuza, unaona ni vitu vidogo vidogo. Hivyo, haushughuliki kwenda hospitali au kwa wataalamu wa afya kwa ajili ya uchunguzi na matibabu. Hatimaye tatizo linakuwa kubwa. Unafika hospitali unaambiwa una saratani, unapata mshtuko mkubwa! Unaambiwa chanzo cha ugonjwa hakifahamiki, ila unaelezwa chakula na mtindo wa maisha kwa ujumla ni sababu kubwa. Hii ina maana kuna uwezekano umeingiza sumu nyingi mwilini. Kinga ni bora kuliko tiba. Kama ungeelewa mapema, ungejikinga na saratani.


Sizungumzii sumu za kung'atwa na nyoka, wala sizungumzii sumu zinazohitaji matibabu ya dharura. Nazungumzia sumu ambazo zinatuua polepole na kimya kimya bila ya sisi kujua wala kutambua chochote. Nazungumzia sumu ambazo kila kuchapo tuko kwenye mlango wa daktari. Kila kuchapo afya zetu hizidi kuzorota zaidi. Hizi ni sumu ambazo ziko kwenye vyakula vyetu. Ni sumu tunazozivuta katika hewa kila siku kutokana na mioshi ya magari, viwanda n.k. Sumu ambazo zinaweza kutokana na madawa mbalimbali tunayojitibia afya zetu, sumu zinazotokana na vipodozi mbalimbali tunavyotumia kila siku kwa ajili ya urembo na kupendeza.


Tunapata sumu mwilini kwa sababu lazima tuvute hewa, hata kwa sekunde kadhaa tusipopata hewa ya oksijeni tunakufa. Lakini tunavuta hewa iliyochafuliwa na mioshi ya viwanda na magari ambayo imetamalaki kila kona. Hivyo lazima tufe polepole na kimya kimya!



Tunapata sumu mwilini kwa sababu lazima tule na tunywe. Lakini kwa bahati mbaya, vyakula vingi tunavyokula siyo salama, vimesheheni kemikali.



Tunapata sumu kwa sababu lazima tujipodoe, lazima tujipambe tupambike, na lazima tung'are tupendeze. Kwa bahati mbaya sana, vipodozi vingi vimekuwa siyo vipodozi, ni vipopozi. Vimejaa kemikali ambazo huleta madhara mengi ya kiafya. Tunapongeza mamlaka ya chakula na dawa, TFDA, kwa kuviteketeza baadhi ya vipodozi na kutoa orodha ya vipodozi visivyofaa, lakini hata hivyo juhudi kubwa lazima ifanyike.

Ni kwa njia gani tunaingiza sumu mwilini?

Tunapata sumu mwilini kwa sababu lazima tuvute hewa, hata kwa sekunde kadhaa tusipopata hewa ya oksijeni tunakufa. Lakini tunavuta hewa iliyochafuliwa na mioshi ya viwanda na magari ambayo imetamalaki kila kona. Hivyo lazima tufe polepole na kimya kimya!



Tunapata sumu mwilini kwa sababu lazima tule na tunywe. Lakini kwa bahati mbaya, vyakula vingi tunavyokula siyo salama, vimesheheni kemikali.



Tunapata sumu kwa sababu lazima tujipodoe, lazima tujipambe tupambike, na lazima tung'are tupendeze. Kwa bahati mbaya sana, vipodozi vingi vimekuwa siyo vipodozi, ni vipopozi. Vimejaa kemikali ambazo huleta madhara mengi ya kiafya. Tunapongeza mamlaka ya chakula na dawa, TFDA, kwa kuviteketeza baadhi ya vipodozi na kutoa orodha ya vipodozi visivyofaa, lakini hata hivyo juhudi kubwa lazima ifanyike.

Namna sumu zinavyotuathiri

Moja ya kazi kubwa ya viungo vya mwili, ni kuulinda mwili. Mwili wenyewe una uwezo wa kuondoa sumu mwilini. Lakini sumu zinapokuwa nyingi, mwili hushindwa kuzitoa. Nini hufuata? Mwili unaposhindwa kuzitoa sumu hizo, huzipeleka kwenye tishu za mafuta. Ni kwa hali hii ambayo tunaweza kupata uvimbe katika sehemu mbalimbali ndani ya miili yetu kama vile cysts, lipomas, tumors n.k. Kama sumu hizo zitaendelea kurundikana mwilini, yaani kuwa nyingi zaidi na zaidi, basi viungo vya mwili vitapeleka sumu hizo kwenye maungio ya mwili. Maeneo haya yana uwezo wa kukaa muda mrefu na sumu. Lakini hata hivyo, utaanza kuhisi maumivu ya viungo, maumivu ya misuli, n.k.
Tangaza nasi. Wafikie watu wengi. Bofya hapa.

Newsletter hii huwafikia takribani watu 100,000 kila siku. Watu wanafuatilia sana tips na dondoo za afya kutoka kwa Dr. Khamisi Ibrahim Zephania. Tangaza nasi hapa ili uwafikie watu wengi kila siku kwa gharama nafuu Sana. Bofya boksi hapo juu.

dolson interiors

We design curtains that fit every style and client budget. With fabrics from regular cottons and taffeta to luxury fabrics like 100% silk and deep embroidered sofa fabric.